CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM X

ThS Nguyễn Kiên Cường: Thuốc điều trị giãn tĩnh mạch thừng tinh gây dị ứng

Các bệnh - 08/02

Khi dùng thuốc điều trị giãn tĩnh mạch thừng tinh nhiều nam giới đã có biểu hiện dị ứng nghiêm trọng.

ThS Nguyễn Kiên Cường: Thuốc điều trị giãn tĩnh mạch thừng tinh gây dị ứng - ảnh 1

Nhiều trường hợp người bệnh bị giãn tĩnh mạch thừng tinh phải điều trị thuốc, tuy nhiên trong quá trình sử dụng thuốc lại có dấu hiệu dị ứng. Một số người có biểu hiện nóng rát ở quanh vùng hậu môn và xuất hiện mụn mủ đỏ ở bộ phận sinh dục. Càng uống thuốc thì hiện tượng này càng ngày càng xuất hiện làm người bệnh vô cùng lo lắng.

Theo ThS. Nguyễn Kiên Cường - Y học Dự phòng - Viện Y học dự phòng Quân đội thì: 'Một số trường hợp bệnh nhân bị giãn tĩnh mạch thừng tinh và sử dụng thuốc Daflon 500mg và Aescin 20mg để điều trị. Daflon là các thuốc có tác dụng làm cải thiện tình trạng ứ trệ tĩnh mạch, giúp cho tình trạng thành mạch bền vững hơn. Aescin có tác dụng làm giảm phù nề và chống viêm nhiễm, làm tăng trương lực thành mạch, giảm khả năng thẩm thấu của thành mạch máu do làm giảm hoạt tính của enzym hyarulonidase. Trong thành phần Aescin có chứa chất tạo màu vàng cam (E110) là tác nhân có thể gây nên các phản ứng dị ứng'.

Trong trường hợp này, người bệnh nên thăm khám và tư vấn bác sĩ chuyên khoa để được thay đổi thuốc.

>> Xem thêm: Hỏi - đáp về bệnh dị ứng

Theo Sức khỏe và Đời sống

Miễn cước lưu lượng 3G/4G khi đọc, tra cứu 700 bệnh và xem hàng nghìn video về sức khỏe. Soạn tin SK7 gửi 5005 (5.000đ/tuần) hoặc Bấm Tại đây!

>> Xem tất cả thông tin về bệnh Dị ứng thuốc

Tin liên quan

Giãn tĩnh mạch thừng tinh và vô sinh

Sống khỏe - 18/03

Giãn tĩnh mạch thừng tinh và vô sinh

Giãn tĩnh mạch thừng tinh ảnh hưởng đến chức năng sinh sản ở nam giới.

Ðừng xem thường giãn tĩnh mạch thừng tinh

Sống khỏe - 17/11

Ðừng xem thường giãn tĩnh mạch thừng tinh

Bệnh giãn mạch thừng tinh khiến nhiệt độ ở bìu gia tăng, ảnh hưởng đến quá trình sản xuất tinh binh, từ đó dễ gây vô sinh.

Những hình ảnh bị dị ứng thuốc kinh hoàng nhất

Sống khỏe - 10/12

Những hình ảnh bị dị ứng thuốc kinh hoàng nhất

Dị ứng thuốc là một nhóm các triệu chứng xảy ra khi cơ thể phản ứng lại với các dược phẩm.

>> Xem 911 nội dung chủ đề Các bệnh dị ứng

Tin cùng chuyên mục

'Điểm mặt' những chất gây dị ứng trong mỹ phẩm

Sống khỏe - 07/02

'Điểm mặt' những chất gây dị ứng trong mỹ phẩm

Để bảo quản dược mỹ phẩm được lâu,nhà sản xuất đã sử dụng nhiều hóa chất có thể gây dị ứng cho da và sức khỏe.

Phòng bệnh sốt xuất huyết khi giao mùa

Sống khỏe - 07/02

Phòng bệnh sốt xuất huyết khi giao mùa

Thời tiết giao mùa là lúc dịch bệnh sốt xuất huyết có nguy cơ bùng phát, việc phòng bệnh là vô cùng cần thiết.

ThS Nguyễn Kiên Cường: Môi thâm vì dị ứng thuốc tây

Sống khỏe - 07/02

ThS Nguyễn Kiên Cường: Môi thâm vì dị ứng thuốc tây

Nhiều loại thuốc tây gây dị ứng khiến làn môi trở nên thâm đen, thiếu tự tin.

Xử trí khi bị dị ứng mỹ phẩm

Sống khỏe - 07/02

Xử trí khi bị dị ứng mỹ phẩm

Mỹ phẩm giúp chị em phụ nữ trở nên xinh đẹp hơn nhưng cũng tiềm ẩn những nguy cơ khôn lường.

Vì sao phụ huynh không cho con đi tiêm phòng sởi?

Sống khỏe - 07/02

Vì sao phụ huynh không cho con đi tiêm phòng sởi?

Dịch sởi đang có dấu hiệu quay trở lại nhưng nhiều gia đình vẫn lưỡng lự không muốn cho con em mình đi tiêm phòng vắc-xin sởi.

Tin mới

Xem thêm

Video nổi bật